Hệ thống Nhà Thuốc Việt
SỨC KHỎE CHO GIA ĐÌNH VIỆT
Thuốc Efferalgan 500mg

Thuốc Efferalgan 500mg

Chỉ định Thuốc Efferalgan 500mg Chỉ định:
Thuốc này chứa paracetamol
Thuốc dùng để điều trị các chứng  đau và/ hoặc sốt như đau đầu, tình trạng như cúm, đau răng, nhức mỏi cơ, đau bụng kinh

Tình trạng:

Giá bán:
Liên hệ

LỢI ÍCH KHI MUA HÀNG
Cam kết 100% sản phẩm chính hãng từ các thương hiệu uy tín trong và ngoài nước.
Dược sĩ nhiều năm kinh nghiệm trực tiếp tư vấn.
Giao hàng toàn quốc, chỉ thanh toán khi nhận được hàng.
Miễn phí giao hàng với hóa đơn trên 300.000 VNĐ (chỉ áp dụng với các quận nội thành TP.HCM).

Chi tiết sản phẩm

1. Thành phần

Paracetamol 500mg

2. Chỉ định

Thuốc này chứa paracetamol
Thuốc dùng để điều trị các chứng  đau và/ hoặc sốt như đau đầu, tình trạng như cúm, đau răng, nhức mỏi cơ, đau bụng kinh
>>> Xem thêm bài viết liên quan: Tatanol là thuốc gì?

3. Cách dùng

Dùng đường uống
Hòa tan hoàn toàn viên uống trong 1 lý nước lớn và uống
Nếu trẻ sốt trên 38,5 độ C, hãy làm những bước sau đây để tăng hiệu quả của thuốc điều trị
- Cởi bỏ vớt quần áo của trẻ em
- Cho trẻ uống thêm chất lỏng
- Không để trẻ ở nơi quá nóng
- Nếu cần , tắm cho trẻ bừng nước ấm, có nhiệt độ thấp hơn 2 độ C so với thân nhiệt của trẻ

4. Chống chỉ định

Thuốc này không được dùng trong những trường hợp sau 
- Dị ứng với paracetamol hoặc với propacetamol hydrocloride hoặc các thành phần của thuốc 
- Bệnh gan nặng
Quy cách đóng gói: Hộp 16 viên 
SĐK: VN - 14558 - 12
Sản xuất bởi: BRISTOL-MYERS SQUIBB
Nhà nhập khẩu: Vimedimex Bình Dương
Xin lưu ý: Những thông tin về thuốc này chỉ dành cho nhân viên y tế Hệ thống Nhà Thuốc Việt tham khảo. Bệnh nhân không được tự ý áp dụng những thông tin này, việc sử dụng thuốc phải tuân theo chỉ định của bác sĩ và người có chuyên môn.
 

Tham gia bình luận:

  • 902b