Hệ thống Nhà Thuốc Việt
SỨC KHỎE CHO GIA ĐÌNH VIỆT

Cách sử dụng thuốc hạ sốt an toàn và top 10 thuốc an toàn hiện nay

Bài viết được tham vấn bởi Dược sĩ Nguyễn Thị Hồng Vân

Sốt là triệu chứng thường gặp khi chúng ta bị các bệnh như cảm cúm, nhiễm khuẩn, nhiễm virus,... Trong quá trình điều trị, giảm sốt là điều cấp thiết mà chúng ta cần lưu ý để tránh những hậu quả đáng tiếc.

Vậy thuốc hạ sốt là gì, cách sử dụng chúng một cách an toàn, khi sốt uống thuốc gì, cũng như những loại thuốc tốt phổ biến giúp giảm sốt hiệu quả là gì, chúng ta hãy cùng theo dõi bài viết sau đây để có câu trả lời nhé.

Thuốc hạ sốt là gì?

Thuốc hạ sốt là gì?

Thuốc hạ sốt là gì?

Sốt là trạng thái tự vệ khi cơ thể bị tấn công bởi những yếu tố lạ như vi khuẩn, virus,... Nếu để sốt quá cao trong thời gian dài, hoạt động của cơ quan trong cơ thể sẽ bị rối loạn. Vì vậy, thuốc giảm sốt ra đời nhằm hạ nhiệt độ cơ thể về tình trạng bình thường.

Dựa vào thành phần hoạt chất, thuốc hạ sốt được chia thành 3 nhóm lớn như sau:

  • Salicylat: tác dụng hạ sốt, giảm đau đầu, đau nhức do viêm khớp.
  • Paracetamol (acetaminophen): thuốc phổ biến, tác dụng hạ sốt, giảm đau an toàn và hiệu quả.
  • Thuốc thuộc nhóm Nsaids: nhóm thuốc có tác dụng kháng viêm, giảm đau, hạ sốt.

Trong số các loại trên, thì paracetamol được sử dụng rộng rãi nhờ khả năng giảm sốt hiệu quả và an toàn, có thể dùng cho mọi đối tượng từ trẻ em cho đến người lớn. Ngoài ra, hoạt chất này không cần sự kê toa của bác sĩ, nên bạn có thể dễ dàng tìm mua tại các nhà thuốc.

Cách sử dụng thuốc hạ sốt

Như bạn đã biết, thuốc hạ sốt được chia ra nhiều loại, trong đó paracetamol là thuốc thông dụng và dễ sử dụng hơn cả. Vì vậy, trong bài viết này chúng ta sẽ chỉ tìm hiểu về cách sử dụng thuốc giảm sốt chứa paracetamol. 

Mặc dù, đây là thuốc khá an toàn hơn so với những thuốc hạ sốt khác, nhưng nếu sử dụng không đúng cách, chúng vẫn sẽ gây ra những tác dụng phụ không đáng có. 

Do đó, để sử dụng an toàn bạn cần sử dụng thuốc theo liều lượng như sau:

  • Có thể dùng bất kỳ thời điểm nào trong ngày, nhưng nên dùng sau khi ăn no để tránh làm dạ dày khó chịu. 
  • Liều dùng được tính theo số cân nặng: 10 - 15 mg/ kg, uống cách 4 - 6 giờ/ lần. 
  • Không được uống nhiều hơn 4 g/ ngày. Uống không quá 5 lần/ ngày và 75 mg/ kg trong vòng 24 giờ. 

Ngoài ra, để đảm bảo sử dụng thuốc hạ sốt chứa paracetamol an toàn cần có một số lưu ý sau đây:

  • Trẻ em:  Khi dùng thuốc hạ sốt cho trẻ tốt nhất cần có sự tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ chuyên môn. Chọn dạng lỏng giúp trẻ dễ uống hơn như siro, bột sủi, viên sủi,... Trường hợp trẻ không uống được, có thể dùng viên đặt trực tràng.
  • Không dùng đồng thời viên uống và viên đặt trực tràng.
  • Không dùng cùng lúc nhiều thuốc có chứa paracetamol (chú ý các thuốc trị ho, cảm cúm,...).
  • Không tự ý dùng paracetamol để hạ sốt cho trẻ em và người lớn khi sốt cao (trên 39,50C), sốt kéo dài trên 3 ngày, sốt tái phát. Trong những trường hợp này cần có sự thăm khám và chỉ định của bác sĩ. 
  • Khi dùng thuốc mà không giảm sốt, cần đến ngay cơ sở y tế gần nhất để được thăm khám và điều trị kịp thời.
  • Không được uống quá liều, nếu dùng quá liều điều trị có thể gây biến chứng khác như suy gan cấp, phản ứng dị ứng trên da nghiêm trọng. 
  • Khoảng cách giữa các lần uống cần đủ 4 - 6 giờ/ lần.
  • Cần tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ chuyên môn khi bạn bị bệnh gan, thận nặng.
  • Lưu ý thận trọng khi dùng thuốc hạ sốt  cho người nghiện rượu.
  • Nên tránh hoặc hạn chế sử dụng rượu, bia trong thời gian sử dụng thuốc. 

Bên cạnh đó, một số mẹo sau sẽ giúp bạn hạ sốt nhanh hơn và cảm thấy dễ chịu hơn:

  • Uống nhiều nước, có thể dùng thêm nước dừa, oresol,... uống từng ngụm nhỏ và nhiều lần trong ngày.
  • Lau người bằng nước ấm, tránh dùng nước lạnh làm co lỗ chân lông khiến khó thoát nhiệt hơn.
  • Mặc đồ rộng rãi, thoáng mát giúp tỏa nhiệt cơ thể tốt hơn. 

Những thuốc hạ sốt an toàn hiện nay 

Với sự phát triển không ngừng của ngành công nghiệp dược, những sản phẩm thuốc hạ sốt đang ngày càng nhiều và đa dạng. Vậy khi sốt uống thuốc gì và đâu là những thuốc giảm sốt an toàn hiện nay, chúng ta hãy cùng xem qua 10 sản phẩm mà dược sĩ nhà thuốc Việt luôn tin tưởng sử dụng cho khách hàng ngay sau đây.

1. Thuốc hạ sốt Tatanol Forte

         

Thuốc hạ sốt Tatanol Forte

Tatanol Forte có chứa thành phần chính là paracetamol 650mg, được bào chế dạng viên nén, phù hợp sử dụng cho trẻ em trên 6 tuổi và người lớn. Thuốc có tác dụng hạ sốt, giảm đau trong các trường hợp cảm cúm, nhức đầu, đau họng, đau cơ xương khớp,... Thuốc có thể dùng đơn độc hoặc phối hợp với các thuốc khác trong quá trình điều trị triệu chứng đau. 

Thành phần chính của thuốc hạ sốt Tatanol Forte: 

  • Paracetamol (Acetaminophen): 650 mg 

Cách dùng thuốc hạ sốt Tatanol Forte:

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1 viên x 1 lần, cách nhau 4 - 6 giờ. Không được uống quá 6 viên/ 24 giờ.
  • Trẻ em 6 - 12 tuổi: uống 1/2 viên x 1 lần, cách nhau ít nhất 4 giờ. Không quá 2 viên/ 24 giờ.

Lưu ý khi dùng thuốc hạ sốt Tatanol Forte:

  • Tuyệt đối không dùng thuốc khi bệnh nhân bị suy gan, suy thận nặng, thiếu hụt enzym G6PD, nhiều lần thiếu máu. 
  • Không nên dùng cho trẻ dưới 6 tuổi. 
  • Khi sử dụng liều cao paracetamol có thể làm tăng tác dụng của thuốc chống đông như heparin, aspirin, clopidogrel,...

>> Xem thêm chi tiết sản phẩm tại đây: TẠI ĐÂY

2. Thuốc hạ sốt Paracetamol 500 mg

Thuốc hạ sốt Paracetamol 500 mg

Thuốc Paracetamol 500 được sản xuất bởi Savipharm, một trong những công ty dược hàng đầu tại Việt Nam. Với bề dày kinh nghiệm hơn 10 năm trong lĩnh vực sản xuất dược phẩm, paracetamol 500 chắc chắn là một trong những thuốc uy tín trên thị trường hiện nay. 

Thuốc có tác dụng hạ sốt, giảm đau hiệu quả với những cơn đau nhẹ và vừa. Dạng bào chế viên sủi giúp hấp thu nhanh hơn so với dạng viên nang và giúp trẻ nhỏ dễ dùng hơn. 

Thành phần chính của thuốc hạ sốt Paracetamol 500:

  • Paracetamol: 500 mg

Cách dùng thuốc hạ sốt Paracetamol 500:

Mỗi lần dùng, cần hòa tan thuốc vào 150ml nước nguội và sử dụng ngay, với liều cụ thể như sau:

  • Người lớn và trẻ em trên 16 tuổi: thường dùng 1- 2 viên/ lần, mỗi lần uống cách nhau từ 4 - 6 giờ. Liều tối đa để tránh quá liều là 2 viên/ lần, 8 viên/ ngày (24 giờ). 
  • Trẻ em từ 12 - 15 tuổi (cân nặng từ 41 - 50 kg): dùng 1 viên/ lần, uống cách nhau mỗi 4 - 6 giờ nếu cần. Dùng tối đa 1 viên/ lần và 4 viên/ ngày. 
  • Trẻ em dưới 12 tuổi: Khuyến cáo không nên dùng. 

Lưu ý khi sử dụng thuốc hạ sốt Paracetamol 500:

  • Không dùng cho trẻ dưới 12 tuổi. 
  • Không được uống liều gấp đôi để bù cho liều quên trước đó. 
  • Không dùng cho người đang ăn kiêng muối. 

>> Xem thêm chi tiết sản phẩm tại đây: TẠI ĐÂY

3. Thuốc hạ sốt Efferalgan 500mg

Thuốc hạ sốt Efferalgan 500mg

Thuốc hạ sốt Efferalgan 500mg

Đã có mặt trên thị trường từ năm 1972, cùng với công nghệ dẫn đầu trong bào chế thuốc dạng sủi bọt của USPA (Pháp), Efferalgan là loại thuốc quen thuộc được các bác sĩ, dược sĩ tư vấn sử dụng cho bệnh nhân. 

Dù đã ra đời từ lâu, nhưng thuốc vẫn được sử dụng rộng rãi nhờ tác dụng nhanh, dễ uống giúp mang lại hiệu quả tốt trong điều trị. Thuốc phù hợp để hạ sốt, giảm những cơn đau thông thường như đau đầu, đau răng, đau nhức xương khớp,...

Thành phần chính của thuốc hạ sốt Efferalgan 500mg:

  • Paracetamol: 500 mg

Cách dùng thuốc hạ sốt Efferalgan 500mg:

  • Thuốc được dùng cho người lớn và trẻ em có cân nặng trên 17 kg (thường là 5 tuổi). Khi dùng cần hòa tan hoàn toàn thuốc trong một ly nước lớn và dùng ngay. 
  • Liều thông thường khoảng 15 mg/ kg mỗi 6 giờ, hoặc 10 mg/ kg mỗi 4 giờ. 

Lưu ý khi dùng thuốc hạ sốt Efferalgan 500mg:

  • Đối với trẻ em, thường không dùng quá 3 g/ ngày, nếu dùng trên 3g/ ngày cần có ý kiến của bác sĩ. 
  • Không được dùng quá 4 g/ngày (8 viên/ ngày)

>> Xem thêm chi tiết sản phẩm tại đây:Efferalgan 500mg

4. Thuốc giảm đau, hạ sốt, kháng viêm Ibuprofen STADA 400mg

Thuốc giảm đau, hạ sốt, kháng viêm Ibuprofen STADA 400mg
Thuốc giảm đau, hạ sốt, kháng viêm Ibuprofen STADA 400mg
Ibuprofen Stada 400mg là thuốc trong điều trị các triệu chứng gây đau như: đau đầu, đau răng, đau của hệ thống cơ quan vận động, đau bụng kinh. Điều trị các triệu chứng các bệnh lý gây sốt. Điều trị dài hạn triệu chứng các trường hợp thấp khớp mãn tính, một số bệnh lý hư khớp gây đau và tàn phế,…
Thành phần Thuốc giảm đau, hạ sốt, kháng viêm Ibuprofen STADA 400mg
Mỗi viên nén bao phim chứa:
  • Dược chất: Ibuprofen.....................400mg.
Liều dùng Thuốc giảm đau, hạ sốt, kháng viêm Ibuprofen STADA 400mg
  • Hạ sốt, giảm đau: Người lớn 200 – 400 mg, tối đa 1200 mg/ngày.
  • Ðau bụng kinh 400 mg, 3 – 4 lần/ngày.
  • Ðau từ nhẹ đến vừa phải 400 mg, 4 – 6 lần/ngày.
  • Thấp khớp 2400 mg/ngày, duy trì: 1200 – 1600 mg/ngày.
>> Xem thêm chi tiết sản phẩm tại đây: Ibuprofen STADA 400mg

5. Thuốc hạ sốt Partamol 500 mg

Thuốc hạ sốt Partamol 500 mg

Được sản xuất bởi công ty TNHH Liên doanh Stellapharm với tuổi đời hơn 20 năm, hiện đang đứng đầu trong xuất khẩu dược phẩm tại Việt Nam, đặc biệt là thị trường châu Âu, vì vậy Partamol là một trong những thuốc hạ sốt tốt nhất trên thị trường. 

Được bào chế ở dạng viên nén, với thành phần chính là paracetamol 500mg. Thuốc có hiệu quả tốt trong hạ sốt, giảm những cơn đau từ nhẹ đến vừa trong đau đầu, đau cơ, đau nhức xương khớp,... Đặc biệt với những bệnh nhân không dung nạp (không hấp thu) thuốc có thành phần salicylat. 

Thành phần chính của thuốc hạ sốt Partamol 500mg:

  • Paracetamol: 500 mg

Cách dùng thuốc hạ sốt Partamol 500mg:

Thuốc dùng đường uống, tốt nhất sau ăn no, với liều cụ thể như sau:

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: dùng 1 - 2 viên mỗi 4 – 6 giờ khi cần thiết nhưng không được quá 4g /ngày (tương đương 8 viên/ ngày).
  • Trẻ em từ 6 – 12 tuổi: ½ - 1 viên mỗi 4 – 6 giờ khi cần thiết, tối đa 4 lần/ ngày. 

>> Xem thêm chi tiết sản phẩm tại đây: Partamol 500mg

6. Thuốc hạ sốt Panadol extra (panadol đỏ) 

Thuốc hạ sốt Panadol extra (panadol đỏ)

Thuốc hạ sốt Panadol extra (panadol đỏ) 

Panadol extra có thể được coi như một loại thuốc hạ sốt, giảm đau “quốc dân”, nó có mặt hầu như ở mọi tủ thuốc từ gia đình, công ty, đến nhà thuốc. 

Với thành phần chính là paracetamol 500mg và cafein 65mg giúp tăng cường tác dụng hạ sốt, giảm đau của paracetamol. Nhờ đó, panadol extra giúp giảm triệu chứng đau từ nhẹ đến trung bình như đau đầu, đau nửa đầu, đau lưng, đau răng,... và hạ sốt. 

Ngoài ra, Panadol extra còn được sản xuất bởi Sanofi là doanh nghiệp phân phối dược phẩm và sản phẩm chăm sóc sức khỏe lớn thứ 5 trên thế giới và đã có mặt ở nước ta trên 60 năm. Do đó, càng tăng thêm độ uy tín, giúp Panadol extra trở thành thuốc của mọi nhà. 

Thành phần chính của thuốc hạ sốt Panadol extra: 

  • Paracetamol: 500 mg
  • Cafein: 65 mg

Cách dùng thuốc hạ sốt Panadol extra: 

Thuốc được dùng đường uống, kể cả khi bụng đói với liều cụ thể như sau:

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1 - 2 viên/ lần, mỗi 4 - 6 giờ nếu cần. Liều tối đa: 8 viên/ngày. 
  • Trẻ em dưới 12 tuổi: khuyến cáo không nên dùng.

Lưu ý khi dùng thuốc hạ sốt Panadol extra:

  • Không nên dùng cho trẻ dưới 12 tuổi.
  • Thành phần có chứa caffeine, nên cẩn thận với những người dị ứng với cafein (ví dụ như người không uống được trà, cafe).

7. Thuốc hạ sốt Hapacol 250mg

Thuốc hạ sốt Hapacol 250mg

Thuốc hạ sốt Hapacol 250mg

Cũng như những loại thuốc hạ sốt khác, Biragan có chứa thành phần chính là paracetamol. Tuy nhiên thuốc được bào chế dạng bột sủi có vị cam ngọt dễ uống, cùng hàm lượng hoạt chất thấp chỉ 250mg, thích hợp dùng cho trẻ nhỏ. 

Thuốc có tác dụng tốt trong việc giảm sốt, giảm đau cho trẻ trong các trường hợp cảm cúm, mọc răng, sốt do nhiễm vi khuẩn, virus, siêu vi, …

Thành phần chính của thuốc hạ sốt Hapacol 250mg:

  • Paracetamol: 250 mg

Cách dùng thuốc hạ sốt Hapacol 250mg:

Thuốc cần được hòa tan hoàn toàn vào lượng nước thích hợp, tùy thuộc vào khả năng uống của bé, với liều cụ thể như sau:

  • Liều uống trung bình từ 10 - 15 mg/ kg/ lần.
  • Tổng liều tối đa không quá 60 mg/ kg/ 24 giờ.
  • Bạn cũng có thể cho trẻ từ 4 - 6 tuổi uống 1 gói/lần hoặc theo chỉ dẫn của bác sĩ.
  • Mỗi liều uống cách nhau ít nhất 4 - 6 giờ. 

Lưu ý khi dùng thuốc hạ sốt Hapacol 250mg:

  • Không nên tự ý kéo dài việc sử dụng thuốc cho trẻ. 
  • Tránh pha thuốc quá nhiều nước, khiến trẻ uống không hết, dẫn đến dùng không đủ liều trong mỗi lần uống. 

8. Thuốc hạ sốt Efferalgan 150mg (viên đặt trực tràng)

 Thuốc hạ sốt Efferalgan 150mg (viên đặt trực tràng)

Thuốc hạ sốt Efferalgan 150mg (viên đặt trực tràng)

Khi dùng thuốc hạ sốt cho trẻ, ngoài dạng dùng ở đường uống, thì thuốc đặt trực tràng thường được sử dụng trong trường hợp bé không thể uống như nôn, ói, trẻ quá nhỏ. 

Khi nhắc đến thuốc hạ sốt ở dạng viên đặt, thì Efferalgan dạng đặt nhận được nhiều phản hồi tích cực từ bác sĩ và cả những bệnh nhân nhi. Thuốc được hấp thu nhanh vào cơ thể thông qua hệ thống mao mạch ở trực tràng, giúp trẻ cải thiện triệu chứng sốt nhanh chóng. 

Thành phần chính của thuốc hạ sốt Efferalgan 150mg:

  • Paracetamol: 150 mg

Cách dùng thuốc hạ sốt Efferalgan 150mg:

  • Thuốc dạng viên đạn, được dùng để đặt trực tràng. 
  • Liều tham khảo cho trẻ từ 24 tháng đến dưới 3 tuổi (tương đương 10 - 15 kg) là: 1 viên/ lần dùng, mỗi lần cách nhau 6 giờ, một ngày không dùng quá 4 viên. 

Lưu ý khi dùng thuốc hạ sốt Efferalgan 150mg:

  • Nên điều trị thuốc càng ngắn càng tốt, không quá 4 lần/ngày, nên thay thế sớm nhất có thể bằng đường uống. Do thuốc có nguy cơ gây kích ứng trực tràng 
  • Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo, tùy theo diễn biến của bệnh liều có thể được thay đổi. Cần tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc nhân viên y tế để có liều lượng và cách dùng thích hợp. 

9. Thuốc trị cảm cúm Decolgen Forte

Thuốc trị cảm cúm Decolgen Forte
Thuốc trị cảm cúm Decolgen Forte
Decolgen Forte được sản xuất bởi Công ty TNHH United International Pharma được dùng để điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang và các rối loạn của đường hô hấp trên. Thuốc giúp giảm nhức đầu, đau, sốt; giảm nghẹt mũi, sổ mũi; giảm hắt hơi, dị ứng đường hô hấp.
Thành phần thuốc trị cảm cúm Decolgen Forte
Mỗi viên DECOLGEN FORTE chứa:
  • Paracetamol (Acetaminophen) 500mg
  • Phenylephrine Hydrochloride 10mg
  • Chlorpheniramine Maleate 2mg
Liều dùng thuốc trị cảm cúm Decolgen Forte
Người lớn: 1-2 viên/lần, tối đa 6 viên/24 giờ.
Trẻ em: 
2-6 tuổi: 1/2 viên/lần, tối đa 1,5 viên/24 giờ.
7-12 tuổi: 1/2  - 1 viên/lần, tối đa 3 viên/24 giờ.
>> Xem thêm chi tiết sản phẩm tại đây: Decolgen Forte

10. Thuốc hạ sốt Tiffy

Thuốc hạ sốt Tiffy

Thuốc hạ sốt Tiffy

Coldacmin và Tiffy có thể được xem là “anh em” với nhau, vì khi xét về công dụng chúng có nhiều điểm tương đồng với nhau. Nhưng khi so về thành phần thì Tiffy lại nhiều hơn với hàm lượng paracetamol 500mg, Chlorpheniramine maleate 2 mg, và có thêm phenylephrine HCl 10 mg. 

Nhờ vậy, Tiffy là sự lựa chọn của nhiều người trong việc giảm triệu chứng bệnh cảm cúm như chảy nước mũi, nghẹt mũi, nhức đầu, giảm đau, và viêm mũi dị ứng.

Thành phần chính của thuốc hạ sốt Tiffy:

  • Paracetamol: 500 mg
  • Chlorpheniramin maleat: 2 mg
  • Phenylephrin HCl: 10 mg

Cách dùng thuốc hạ sốt Tiffy:

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1 – 2 viên/ lần.
  • Trẻ em từ 6 -12 tuổi: 1 viên/ lần
  • Lưu ý: mỗi ngày uống từ 4 - 6 lần (mỗi lần cách nhau từ 4 - 6 giờ)

Lưu ý khi dùng thuốc hạ sốt Tiffy:

  • Thuốc có thể dùng ở bất kỳ thời điểm nào trong ngày, tuy nhiên nên uống sau ăn để tránh ảnh hưởng đến dạ dày. 
  • Thuốc gây buồn ngủ, nên cần lưu ý khi lái xe hoặc vận hành máy móc hoặc làm việc cần sự tập trung. 
  • Không dùng Tiffy với thuốc hạ sốt hoặc thuốc cảm cúm khác có chứa paracetamol.

Sử dụng thuốc hạ sốt một cách đúng cách sẽ giúp người bệnh tránh những hậu quả đáng tiếc có thể xảy ra khi thân nhiệt quá cao. Tuy nhiên, bạn cần chú ý sử dụng thuốc một cách khoa học để đảm bảo an toàn cho sức khỏe.

Ngoài ra, để đảm bảo an toàn khi dùng thuốc hạ sốt, đặc biệt là đối tượng trẻ em bạn có thể đến hệ thống Nhà Thuốc Việt để nhân viên y tế và Dược sĩ tại đây tư vấn cho bạn cách lựa chọn và sử dụng thuốc giảm sốt phù hợp. Nhà Thuốc Việt có đội ngũ nhân viên y tế chuyên nghiệp, với hơn 15 năm kinh nghiệm trong việc tư vấn và cung cấp các sản phẩm về lĩnh vực sức khỏe và làm đẹp.

Hệ thống Nhà thuốc Việt

Hệ thống Nhà thuốc Việt

Ngoài ra, nếu bạn có thắc mắc về các vấn đề liên quan đến chăm sóc da hoặc cần tư vấn để lựa chọn sản phẩm phù hợp, xin vui lòng liên hệ với DƯỢC SĨ của chúng tôi theo các hình thức sau:

– Hotline: 0985508450

– Zalo: 0985508450

– Website: Nhathuocviet.vn

Địa chỉ:

  • Nhà Thuốc Việt số 1: 596 Nguyễn Chí Thanh, Phường 7, Quận 11, Tp.HCM
  • Nhà Thuốc Việt số 2: 979 Phan Văn Trị, Phường 7, Quận Gò Vấp, Tp.HCM

Hệ thống Nhà Thuốc Việt luôn sẵn sàng phục vụ và đồng hành cùng bạn để tìm ra giải pháp phù hợp nhất với bạn.

Cảm ơn các bạn đã đọc bài viết.

Xem thêm: 

TOP 6 thuốc trị suy giãn tĩnh mạch tốt nhất hiện nay

TOP 10 TPCN, thuốc huyết áp cao tốt nhất hiện nay và những lời khuyên từ chuyên gia

 

Tham gia bình luận:

  • a8cf
  • Hệ thống Nhà Thuốc Việt Thúy Hoa: Mình mới nhổ răng khôn được vài ngày, lúc mới nhổ có chích thuốc tê không sao nhưng tối về thì rất là đau và nhức. May sao ra nhà thuốc gần đó được tư vấn dùng Efferalgan 500mg, về uống thử thì đỡ đau hơn nhiều rồi. Hix...

    Hệ thống Nhà Thuốc Việt Hệ thống Nhà Thuốc Việt :Chào bạn Thúy Hoa. Ngoài hạ sốt ra thì Efferalgan 500mg còn có tác dụng giúp giảm đau răng hiệu quả. Ngoài ra, bạn cũng có thể dùng Bivinadol hoặc Panadol Extra để giảm đau răng cũng rất tốt. Thông tin đến bạn.
  • Hệ thống Nhà Thuốc Việt An Trường: Bé nhà mình bị sốt 3 ngày rồi, sau ra tiệm thuốc mua Panadol Extra uống vào thấy giảm sốt hẳn ra. Công nhận Panadol Extra giảm sốt hiệu quả thật.

    Hệ thống Nhà Thuốc Việt Hệ thống Nhà Thuốc Việt :Nhà thuốc Việt chào bạn An Trường, Cám ơn bạn đã tin tưởng và ghé thăm cửa hàng nhà thuốc Việt. Chúc bạn và bé luôn luôn khỏe mạnh ạ! Thông tin đến bạn.

Tin tức mới nhất

Tin tức nổi bật